ท่านมีความคิดเห็นว่า เว็บไซต์องค์การบริหารส่วนตำบลโนนหนามแท่ง มีประโยชน์ต่อประชาชน
มอบเงินช่วยเหลือผู้ประสบภัย “วาตภัย”เขตตำบลโนนโพธิ์ องค์การบริหารส่วนตำบลโนนโพธิ์มอบเงินช่วยเหลือผู้ประสบภัย “วาตภัย”เนื่องจากเกิดพายุฤดูร้อน สร้างความเสียหายแก่บ้านเรือนราษฎรในเขตเตำบลโนนโพธิ์ เมื่อเวลา 10.00 น. วันที่ 14 พฤษภาคม 2562 ณ องค์การบริหารส่วนตำบลโนนโพธิ์ โดย นายประยงค์ พิมพ์หาญ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลโนนโพธิ์ เป็นประธานมอบเงินช่วยเหลือผู้ประสบภัยที่ได้รับความเสียหายจากเหตุ“วาตภัย” ในครั้งนี้ จำนวน 5 ครัวเรือน ตามที่ ได้เกิดเหตุวาตภัยขึ้นในพื้นที่ ช่วงเดือน มีนาคม 2562 โดยมีลักษณะพายุฝนฟ้าคะนอง และมีลมกระโชกแรง ทำให้บ้านเรือนที่อยู่อาศัยและทรัพย์สินของประชาชนได้รับความเสียหาย องค์การบริหารส่วนตำบลโนนโพธิ์ ได้ทำการช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติกรณีฉุกเฉินบ้านเรือนราษฎรได้รับความเสียหายตามที่ได้รับรายงาน โดยมอบเงินให้กับราษฎรเป็นค่าชดเชยความเสียหายตามหลักเกณฑ์ฯ ค่าวัสดุซ่อมแซมบ้าน ค่าวัสดุซ่อมแซมยุ้งข้าว โรงเก็บพืชผล และคอกสัตว์ ในครั้งนี้
( เข้าชมแล้ว 572 )